Ní òwúrọ̀ ọjọ́ ọgbọ̀n oṣù kọkànlá ọdún 2022, àwọn olùdarí ẹgbẹ́ tó ju méjìlá lọ ti Spanish Overseas Chinese Association papọ̀ lọ sí ilé-iṣẹ́ ọ̀kan lára àwọn olùdarí náà. Èyí lè jẹ́ ìrírí tí kò ṣeé gbàgbé fún gbogbo olùdarí tó ní ipa nínú rẹ̀. Ṣíṣàkíyèsí àpẹẹrẹ ìṣòwò láti ọ̀dọ̀ àwọn oníṣòwò tó ṣe àṣeyọrí ní àwọn ilé-iṣẹ́ mìíràn kìí ṣe pé ó ń fẹ̀ síi nìkan, ó tún ń fúnni níṣìírí láti kẹ́kọ̀ọ́ àti láti ronú jinlẹ̀ nípa ara ẹni.
Nípasẹ̀ ìfìhàn wọn kúkúrú, a kọ́ nípa àṣà ilé-iṣẹ́ náà, ìtàn ìdàgbàsókè, ìṣètò ilé-iṣẹ́, ipò ọjà, àwọn ẹgbẹ́ oníbàárà, àpẹẹrẹ títà ọjà, ipa láàárín àwọn ẹgbẹ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Jíjẹ́ kí a ní àwọn ibi títà ọjà ní gbogbo òpópónà àti àwọn ọ̀nà ní gbogbo Spain kò ṣeé yà sọ́tọ̀ kúrò nínú èrò "ìdúróṣinṣin, ìṣẹ̀dá tuntun, àti àṣeyọrí oníbàárà" tí wọ́n ti ń tẹ̀lé nígbà gbogbo. Pẹ̀lú dídára gíga wọn, iṣẹ́ wọn tí ó ga àti ìyípadà ọjà, wọ́n yára yàtọ̀ sí àwọn ọjà tí ó jọra, wọ́n sì di olórí ọjà ọjà yìí ní Spain.
Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, "Kò sí iṣẹ́ tó rọrùn ní àgbáyé. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ilé-iṣẹ́ wa ti dá sílẹ̀ fún ọdún mẹ́tàdínlógún, ó ṣì ń dojúkọ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣòro bíi ìdíje, ẹ̀ka ìpèsè, àti ìdàgbàsókè ilé-iṣẹ́. A kò bẹ̀rù àwọn ìṣòro àti ìṣòro, ilé-iṣẹ́ náà sì ti ń ṣe Ìyípadà àti àtúnṣe nígbà gbogbo. Dájúdájú, nígbà tí ó bá kan pínpín ìrírí, mo rò pé bóyá o ṣe àṣeyọrí tàbí o kùnà láti bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ kan, o gbọ́dọ̀ fara dà á. Ìfaradà jẹ́ ànímọ́ pàtàkì tí àwọn oníṣòwò gbọ́dọ̀ ní, nítorí yóò pinnu bóyá iṣẹ́ náà yóò ṣe àṣeyọrí nígbẹ̀yìn gbẹ́yín. àti láti rí ìbẹ̀rẹ̀ ìṣẹ́gun tòótọ́."
Igbimọ pinpin iriri oludari
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìbẹ̀wò yìí kò pẹ́ rárá, mo jàǹfààní púpọ̀. Nítorí èyí, gbogbo ènìyàn sọ èrò àti ìrírí wọn nípa ìbẹ̀wò yìí lẹ́yìn ìbẹ̀wò náà.
Nígbà ìbẹ̀wò ilé-iṣẹ́ yìí, àwọn olùdarí gba àwọn wọ̀nyí:
Kọ ẹkọ awọn itan ti awọn oludasilẹ iṣowo ki o kọ ẹkọ nipa iṣowo
Dá àṣà ilé-iṣẹ́ dúró kí o sì ṣe àwárí ipa rẹ̀ lórí ìdàgbàsókè ilé-iṣẹ́
Lòye ètò títà ọjà ilé-iṣẹ́ náà àti ìtàn àtúnṣe ọjà
Jíròrò bí àwọn ilé-iṣẹ́ ṣe lè fara hàn nínú ìdíje ọjà tó le koko
Gbogbo oníṣòwò tó ń ṣe àṣeyọrí jẹ́ ẹni tó yàtọ̀, a kò sì nílò láti jẹ́ ẹlòmíràn, ṣùgbọ́n a lè kọ́ ẹ̀kọ́ láti inú àwọn ìrírí wọn tó yọrí sí rere àti díẹ̀ lára àwọn ànímọ́ pàtàkì wọn. Wọ́n máa ń dojúkọ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣòro àti ìṣòro ní oríṣiríṣi ìpele lójoojúmọ́, ṣùgbọ́n wọn kì í bẹ̀rù ìṣòro. Ìwà wọn ni láti wo àwọn ìṣòro tààrà kí wọ́n sì yanjú wọn. A lè sọ pé ó ti dàgbà ní tòótọ́ nígbà tí ìṣòro bá dé.
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìbẹ̀wò kúkúrú ni, ó yani lẹ́nu gan-an. Mo nírètí pé àwọn ìtàn tí ó wà lẹ́yìn wọn kò ní ṣe àwọn olùdarí nìkan, ṣùgbọ́n yóò tún fún yín níṣìírí tí ẹ bá ka ìròyìn yìí. Lẹ́yìn náà, a ó máa tẹ ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò pẹ̀lú àwọn oníṣòwò ará China láti onírúurú ipò ìgbésí ayé jáde láti ìgbà dé ìgbà. Ẹ máa kíyèsí.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-06-2023










